01 ตุลาคม 2557 TRUE.ปุณณมาศ ระบุ ทรู อินคิวบ์ในครั้งนี้ตั้งเป้าหมายไว้ที่ 200 ทีม เพิ่มขึ้นจากทรู อินคิวบ์รอบปกติ ซึ่งจะอยู่ที่ 150 ทีม เนื่องจากในครั้งนี้มีข้อกำหนดน้อยกว่า
ประเด็นหลัก
นายปุณณมาศ กล่าวว่า ทรู อินคิวบ์ในครั้งนี้ตั้งเป้าหมายไว้ที่ 200 ทีม เพิ่มขึ้นจากทรู อินคิวบ์รอบปกติ ซึ่งจะอยู่ที่ 150 ทีม เนื่องจากในครั้งนี้มีข้อกำหนดน้อยกว่า ทั้งนี้ผู้ที่ชนะในระดับประเทศ 3 ทีม จะได้รับเงินสดทีมละ 100,000 บาท และอเมซอน เครดิต จำนวน 2,500 ดอลลาร์ สหรัฐฯ ส่วนการแข่งขันในระดับภูมิภาคนั้นหากชนะจะได้เงินรางวัล 25,000 ดอลลาร์ สิงคโปร์
ด้านนายสาโรจน์ อธิวิทวัส ผู้จัดการทั่วไป ทรู อินคิวบ์ กล่าวว่า สำหรับหลักเกณฑ์การรับสมัครนั้นในรอบนี้ได้เปิดกว้างสำหรับนิสิต นักศึกษา ตลอดจนบุคคลทั่วไป อายุระหว่าง 18-35 ปี สมาชิก 2-6 คนต่อทีม ที่มีความสนใจและมีความคิดสร้างสรรค์ด้านโมบาย แอปพลิเคชันทุกประเภท โดยทรู อินคิวบ์ จะจัด Acceleration Workshop ให้ความรู้ที่จำเป็นในการสร้างธุรกิจ เพื่อเตรียมตัวก่อนเข้าร่วมแข่งขันชิงแชมป์ประเทศไทยในวันที่ 17 มกราคม 2558 สำหรับผู้ชนะ 3 ทีม นอกจากจะได้รับเงินรางวัลแล้วยังจะได้รับการสนับสนุนในการเดินทางไปแข่งขันในรอบชิงแชมป์รับเอเชียแปซิฟิกที่ประเทศสิงคโปร์อีกด้วย
______________________________
ทรูอินคิวบ์จัดสตาร์ทอัพรอบพิเศษส่งชิงโมบายแอประดับโลก
ทรู อินคิวบ์เผยการแข่งขัน 2 รอบที่ผ่านมาสร้างผู้ประกอบการหน้าใหม่แล้ว 11 ราย ในจำนวนนี้มี 7 รายที่สร้างรายได้ และ 2 รายมีกำไรแล้ว พร้อมต่อยอดก่อนเริ่มรุ่นที่ 3 ด้วยการจัด 'True Incube Asia Pacific Mobile App Challenge 2014' คัดเลือกสตาร์ทอัพไทย 3 ทีม เข้าแข่งในระดับภูมิภาคเอเชียแปซิฟิกที่สิงคโปร์ หาผู้ชนะเข้าแข่งระดับโลกใน GSMA Mobile World Congress ตั้งเป้า200 ทีมเข้าร่วม ชี้ผู้ชนะยังมีสิทธิต่อยอดทางธุรกิจกับทรู
นายปุณณมาศ วิจิตรกุลวงศา ผู้อำนวยการบริหาร ทรู อินคิวบ์ กล่าวว่า ทรู อินคิวบ์ ที่จัดขึ้นเมื่อ 2 ครั้งที่ผ่านมานั้นสามารถสร้างผู้ประกอบการหน้าใหม่ได้สำเร็จแล้ว 11 ราย และในจำนวนนี้มี 7 รายที่สามารถสร้างรายได้อย่างแท้จริง และมี 2 รายที่สามารถสร้างกำไรได้แล้ว และเพื่อเป็นการส่งเสริมอย่างต่อเนื่อง ทรู อินคิวบ์ ได้จัดการแข่งขัน True Incube Asia Pacific Mobile App Challenge 2014 ขึ้นเพื่อคัดเลือกสตาร์ทอัพของไทยจำนวน 3 ทีม เข้าไปเป็นตัวแทนในการแข่งขันชิงแชมป์ระดับภูมิภาคเอเชียแปซิฟิกที่ ประเทศ สิงคโปร์ ก่อนที่ทรู อินคิวบ์จะเปิดรับสมัครรุ่นที่ 3 ในต้นปีหน้า
การจัดการแข่งขันในครั้งนี้ เป็นรอบพิเศษที่ทรู อินคิวบ์ ได้เป็นตัวแทนของประเทศไทย ในการคัดเลือกตัวแทนนักพัฒนาโมบายแอปพลิเคชันเพื่อเข้าไปแข่งขันในระดับภูมิภาค และหากชนะในระดับดังกล่าวก็จะได้เข้าแข่งขันในงานประชุมระดับโลกอย่าง GSMA Mobile World Congress ที่ประเทศสเปน โดยครั้งล่าสุดนี้ได้ร่วมมือกับพันธมิตรอย่าง J-Seed Ventures Inc. ศูนย์บ่มเพาะผู้ประกอบการประเทศญี่ปุ่น สำนักงานส่งเสริมอุตสาหกรรมซอฟต์แวร์แห่งชาติ Amazon Web Service สำนักงานนวัตกรรมแห่งชาติ C asean และบริษัท ทรูมันนี่ จำกัด
'ทรู อินคิวบ์ ที่จัดขึ้นเป็นรอบพิเศษในครั้งนี้จะไม่จำกัดว่าผู้ชนะจะต้องลาออกจากงานประจำเพื่อมาเข้าแคมป์ เหมือนโปรแกรมทรูอินคิวบ์ที่ได้จัดขึ้นเมื่อ 2 ครั้งที่ผ่านมา เนื่องจากเป็นการแข่งขันในระยะเวลาสั้นๆ และเปิดโอกาสให้กับนักพัฒนาทั่วไปที่มีไอเดีย ได้ทดลองนำเสนอโมบายแอปพลิเคชันที่โดดเด่น และพร้อมที่จะเป็นผู้ประกอบการหน้าใหม่ที่เปิดตัวในตลาดโลก เพราะทรู อินคิวบ์เชื่อว่าคนไทยมีศักยภาพและมีไอเดียที่โดดเด่นไม่แพ้ชาติใดอยู่แล้ว'
นายปุณณมาศ กล่าวว่า ทรู อินคิวบ์ในครั้งนี้ตั้งเป้าหมายไว้ที่ 200 ทีม เพิ่มขึ้นจากทรู อินคิวบ์รอบปกติ ซึ่งจะอยู่ที่ 150 ทีม เนื่องจากในครั้งนี้มีข้อกำหนดน้อยกว่า ทั้งนี้ผู้ที่ชนะในระดับประเทศ 3 ทีม จะได้รับเงินสดทีมละ 100,000 บาท และอเมซอน เครดิต จำนวน 2,500 ดอลลาร์ สหรัฐฯ ส่วนการแข่งขันในระดับภูมิภาคนั้นหากชนะจะได้เงินรางวัล 25,000 ดอลลาร์ สิงคโปร์
ด้านนายสาโรจน์ อธิวิทวัส ผู้จัดการทั่วไป ทรู อินคิวบ์ กล่าวว่า สำหรับหลักเกณฑ์การรับสมัครนั้นในรอบนี้ได้เปิดกว้างสำหรับนิสิต นักศึกษา ตลอดจนบุคคลทั่วไป อายุระหว่าง 18-35 ปี สมาชิก 2-6 คนต่อทีม ที่มีความสนใจและมีความคิดสร้างสรรค์ด้านโมบาย แอปพลิเคชันทุกประเภท โดยทรู อินคิวบ์ จะจัด Acceleration Workshop ให้ความรู้ที่จำเป็นในการสร้างธุรกิจ เพื่อเตรียมตัวก่อนเข้าร่วมแข่งขันชิงแชมป์ประเทศไทยในวันที่ 17 มกราคม 2558 สำหรับผู้ชนะ 3 ทีม นอกจากจะได้รับเงินรางวัลแล้วยังจะได้รับการสนับสนุนในการเดินทางไปแข่งขันในรอบชิงแชมป์รับเอเชียแปซิฟิกที่ประเทศสิงคโปร์อีกด้วย
http://www.manager.co.th/CyberBiz/ViewNews.aspx?NewsID=9570000113032
นายปุณณมาศ กล่าวว่า ทรู อินคิวบ์ในครั้งนี้ตั้งเป้าหมายไว้ที่ 200 ทีม เพิ่มขึ้นจากทรู อินคิวบ์รอบปกติ ซึ่งจะอยู่ที่ 150 ทีม เนื่องจากในครั้งนี้มีข้อกำหนดน้อยกว่า ทั้งนี้ผู้ที่ชนะในระดับประเทศ 3 ทีม จะได้รับเงินสดทีมละ 100,000 บาท และอเมซอน เครดิต จำนวน 2,500 ดอลลาร์ สหรัฐฯ ส่วนการแข่งขันในระดับภูมิภาคนั้นหากชนะจะได้เงินรางวัล 25,000 ดอลลาร์ สิงคโปร์
ด้านนายสาโรจน์ อธิวิทวัส ผู้จัดการทั่วไป ทรู อินคิวบ์ กล่าวว่า สำหรับหลักเกณฑ์การรับสมัครนั้นในรอบนี้ได้เปิดกว้างสำหรับนิสิต นักศึกษา ตลอดจนบุคคลทั่วไป อายุระหว่าง 18-35 ปี สมาชิก 2-6 คนต่อทีม ที่มีความสนใจและมีความคิดสร้างสรรค์ด้านโมบาย แอปพลิเคชันทุกประเภท โดยทรู อินคิวบ์ จะจัด Acceleration Workshop ให้ความรู้ที่จำเป็นในการสร้างธุรกิจ เพื่อเตรียมตัวก่อนเข้าร่วมแข่งขันชิงแชมป์ประเทศไทยในวันที่ 17 มกราคม 2558 สำหรับผู้ชนะ 3 ทีม นอกจากจะได้รับเงินรางวัลแล้วยังจะได้รับการสนับสนุนในการเดินทางไปแข่งขันในรอบชิงแชมป์รับเอเชียแปซิฟิกที่ประเทศสิงคโปร์อีกด้วย
______________________________
ทรูอินคิวบ์จัดสตาร์ทอัพรอบพิเศษส่งชิงโมบายแอประดับโลก
ทรู อินคิวบ์เผยการแข่งขัน 2 รอบที่ผ่านมาสร้างผู้ประกอบการหน้าใหม่แล้ว 11 ราย ในจำนวนนี้มี 7 รายที่สร้างรายได้ และ 2 รายมีกำไรแล้ว พร้อมต่อยอดก่อนเริ่มรุ่นที่ 3 ด้วยการจัด 'True Incube Asia Pacific Mobile App Challenge 2014' คัดเลือกสตาร์ทอัพไทย 3 ทีม เข้าแข่งในระดับภูมิภาคเอเชียแปซิฟิกที่สิงคโปร์ หาผู้ชนะเข้าแข่งระดับโลกใน GSMA Mobile World Congress ตั้งเป้า200 ทีมเข้าร่วม ชี้ผู้ชนะยังมีสิทธิต่อยอดทางธุรกิจกับทรู
นายปุณณมาศ วิจิตรกุลวงศา ผู้อำนวยการบริหาร ทรู อินคิวบ์ กล่าวว่า ทรู อินคิวบ์ ที่จัดขึ้นเมื่อ 2 ครั้งที่ผ่านมานั้นสามารถสร้างผู้ประกอบการหน้าใหม่ได้สำเร็จแล้ว 11 ราย และในจำนวนนี้มี 7 รายที่สามารถสร้างรายได้อย่างแท้จริง และมี 2 รายที่สามารถสร้างกำไรได้แล้ว และเพื่อเป็นการส่งเสริมอย่างต่อเนื่อง ทรู อินคิวบ์ ได้จัดการแข่งขัน True Incube Asia Pacific Mobile App Challenge 2014 ขึ้นเพื่อคัดเลือกสตาร์ทอัพของไทยจำนวน 3 ทีม เข้าไปเป็นตัวแทนในการแข่งขันชิงแชมป์ระดับภูมิภาคเอเชียแปซิฟิกที่ ประเทศ สิงคโปร์ ก่อนที่ทรู อินคิวบ์จะเปิดรับสมัครรุ่นที่ 3 ในต้นปีหน้า
การจัดการแข่งขันในครั้งนี้ เป็นรอบพิเศษที่ทรู อินคิวบ์ ได้เป็นตัวแทนของประเทศไทย ในการคัดเลือกตัวแทนนักพัฒนาโมบายแอปพลิเคชันเพื่อเข้าไปแข่งขันในระดับภูมิภาค และหากชนะในระดับดังกล่าวก็จะได้เข้าแข่งขันในงานประชุมระดับโลกอย่าง GSMA Mobile World Congress ที่ประเทศสเปน โดยครั้งล่าสุดนี้ได้ร่วมมือกับพันธมิตรอย่าง J-Seed Ventures Inc. ศูนย์บ่มเพาะผู้ประกอบการประเทศญี่ปุ่น สำนักงานส่งเสริมอุตสาหกรรมซอฟต์แวร์แห่งชาติ Amazon Web Service สำนักงานนวัตกรรมแห่งชาติ C asean และบริษัท ทรูมันนี่ จำกัด
'ทรู อินคิวบ์ ที่จัดขึ้นเป็นรอบพิเศษในครั้งนี้จะไม่จำกัดว่าผู้ชนะจะต้องลาออกจากงานประจำเพื่อมาเข้าแคมป์ เหมือนโปรแกรมทรูอินคิวบ์ที่ได้จัดขึ้นเมื่อ 2 ครั้งที่ผ่านมา เนื่องจากเป็นการแข่งขันในระยะเวลาสั้นๆ และเปิดโอกาสให้กับนักพัฒนาทั่วไปที่มีไอเดีย ได้ทดลองนำเสนอโมบายแอปพลิเคชันที่โดดเด่น และพร้อมที่จะเป็นผู้ประกอบการหน้าใหม่ที่เปิดตัวในตลาดโลก เพราะทรู อินคิวบ์เชื่อว่าคนไทยมีศักยภาพและมีไอเดียที่โดดเด่นไม่แพ้ชาติใดอยู่แล้ว'
นายปุณณมาศ กล่าวว่า ทรู อินคิวบ์ในครั้งนี้ตั้งเป้าหมายไว้ที่ 200 ทีม เพิ่มขึ้นจากทรู อินคิวบ์รอบปกติ ซึ่งจะอยู่ที่ 150 ทีม เนื่องจากในครั้งนี้มีข้อกำหนดน้อยกว่า ทั้งนี้ผู้ที่ชนะในระดับประเทศ 3 ทีม จะได้รับเงินสดทีมละ 100,000 บาท และอเมซอน เครดิต จำนวน 2,500 ดอลลาร์ สหรัฐฯ ส่วนการแข่งขันในระดับภูมิภาคนั้นหากชนะจะได้เงินรางวัล 25,000 ดอลลาร์ สิงคโปร์
ด้านนายสาโรจน์ อธิวิทวัส ผู้จัดการทั่วไป ทรู อินคิวบ์ กล่าวว่า สำหรับหลักเกณฑ์การรับสมัครนั้นในรอบนี้ได้เปิดกว้างสำหรับนิสิต นักศึกษา ตลอดจนบุคคลทั่วไป อายุระหว่าง 18-35 ปี สมาชิก 2-6 คนต่อทีม ที่มีความสนใจและมีความคิดสร้างสรรค์ด้านโมบาย แอปพลิเคชันทุกประเภท โดยทรู อินคิวบ์ จะจัด Acceleration Workshop ให้ความรู้ที่จำเป็นในการสร้างธุรกิจ เพื่อเตรียมตัวก่อนเข้าร่วมแข่งขันชิงแชมป์ประเทศไทยในวันที่ 17 มกราคม 2558 สำหรับผู้ชนะ 3 ทีม นอกจากจะได้รับเงินรางวัลแล้วยังจะได้รับการสนับสนุนในการเดินทางไปแข่งขันในรอบชิงแชมป์รับเอเชียแปซิฟิกที่ประเทศสิงคโปร์อีกด้วย
http://www.manager.co.th/CyberBiz/ViewNews.aspx?NewsID=9570000113032
ไม่มีความคิดเห็น: