13 ตุลาคม 2557 TRUE.เนตรชนก ระบุ ทรูปลูกปัญญามีเดียเลือก “เก้า จิรายุ” เป็นแบรนด์แอมบาสเดอร์ในโอกาสครบรอบ 5 ปี และที่ผ่านมาได้รับการตอบรับเป็นอย่างดี
ประเด็นหลัก
โดยการเลือกแบนด์แอมบาสเดอร์ในครั้งนี้สอดคล้องกับการดำเนินงานมาใกล้จะครบ 5 ปีแล้ว และที่ผ่านมาได้รับการตอบรับเป็นอย่างดี ซึ่งกลุ่มทรูได้ตั้งใจที่จะใช้เทคโนโลยีที่ทรูมีอยู่มาพัฒนาสื่อการเรียนรู้ที่ให้ทั้งสาระความรู้ สาระบันเทิง ความสนุกสนาน ด้วยการสอดแทรกคุณธรรมให้กับเยาวชน และตั้งใจจะสร้างสรรค์สังคมให้เป็นสังคมแห่งการเรียนรู้แบบยั่งยืน
______________________________
ทรูปลูกปัญญาดึง “เก้า จิรายุ” กระตุ้นวัยรุ่นใช้สื่อดิจิตอลทรู
ทรูปลูกปัญญามีเดียเลือก “เก้า จิรายุ” เป็นแบรนด์แอมบาสเดอร์ในโอกาสครบรอบ 5 ปี เผยมีบุคลิกโดนใจสื่อถึงความเป็นวัยรุ่นยุคดิจิตอลที่ชอบการเรียนรู้และหาประสบการณ์ ผ่านสื่อเทคโนโลยีในการหาคำตอบ เผยพบกับเก้าได้หลายช่องทางตั้งแต่ เว็บไซต์ ทีวี นิตยสาร และกิจกรรมต่างๆ ที่จะจัดขึ้นนับจากนี้ หวังจะเป็นอีกส่วนหนึ่งที่ใช้สื่อดิจิตอลสร้างสรรค์สังคม
นางเนตรชนก วิภาตะศิลปิน รองผู้อำนวยการ หัวหน้าสายงานทรูปลูกปัญญา มีเดีย บมจ.ทรู คอร์ปอเรชั่น กล่าวว่า ทรูปลูกปัญญามีเดียได้ทำการแนะนำ “เก้า จิรายุ ละอองมณี” มาเป็นแบรนด์แอมบาสเดอร์ของทรูปลูกปัญญา มีเดีย ภายใต้แนวคิด “ก้าวไปกับทรูปลูกปัญญา มีเดีย” เพื่อเป็นแรงกระตุ้นให้เยาวชนหันมาสนใจสื่อเพื่อการเรียนรู้ของทรู โดยการเลือก เก้า จิรายุ เนื่องจากเป็นตัวแทนของวัยรุ่นยุคดิจิตอลที่ชอบการเรียนรู้และหาประสบการณ์ใหม่ๆ ด้วยการใช้สื่อเทคโนโลยีในการหาคำตอบ
โดยการเลือกแบนด์แอมบาสเดอร์ในครั้งนี้สอดคล้องกับการดำเนินงานมาใกล้จะครบ 5 ปีแล้ว และที่ผ่านมาได้รับการตอบรับเป็นอย่างดี ซึ่งกลุ่มทรูได้ตั้งใจที่จะใช้เทคโนโลยีที่ทรูมีอยู่มาพัฒนาสื่อการเรียนรู้ที่ให้ทั้งสาระความรู้ สาระบันเทิง ความสนุกสนาน ด้วยการสอดแทรกคุณธรรมให้กับเยาวชน และตั้งใจจะสร้างสรรค์สังคมให้เป็นสังคมแห่งการเรียนรู้แบบยั่งยืน
“คาแรกเตอร์ของ เก้า จิรายุ มีไลฟ์สไตล์ที่สนุกสนานและใช้เทคโนโลยีในการหาความรู้ รักการอ่านและแบ่งปันจึงสามารถสื่อความเป็นทรูปลูกปัญญา มีเดีย ได้เป็นอย่างดี โดย เก้า จิรายุ จะเป็นเสมือนรุ่นพี่ที่คอยแนะนำ ถ่ายทอดความรู้และประสบการณ์ให้แก่รุ่นน้องให้ใช้ชีวิตแบบไม่เหนื่อยผ่านสื่อและกิจกรรมต่างๆ ของทรู ปลูกปัญญามีเดีย”
นางเนตรชนก กล่าวว่า เยาวชนที่สนใจสามารถพบกับ “พี่เก้า” ได้แล้ววันนี้ ผ่านสื่อต่างๆ ได้แก่ เมนู “Page 9” ใน www.trueplookpanya.com ช่องทรูปลูกปัญญา (ทรูวิชั่นส์ช่อง 6), นิตยสารปลูกปัญญา ปลูกความรู้คู่คุณธรรม ตลอดจนกิจกรรมต่างๆ ของทรูปลูกปัญญา มีเดีย อาทิ โครงการสามเณร ปลูกปัญญาธรรม และโครงการประกวดสร้างคลังความรู้กับทรูปลูกปัญญาดอตคอม ซึ่งทรูหวังว่าจะเป็นอีกสื่อหนึ่งที่ช่วยสร้างสรรค์และสนับสนุนให้เยาวชนและภาคการศึกษา และสังคม ได้เข้ามาศึกษาหาความรู้และเพิ่มประสบการณ์
http://www.manager.co.th/CbizReview/ViewNews.aspx?NewsID=9570000117483
โดยการเลือกแบนด์แอมบาสเดอร์ในครั้งนี้สอดคล้องกับการดำเนินงานมาใกล้จะครบ 5 ปีแล้ว และที่ผ่านมาได้รับการตอบรับเป็นอย่างดี ซึ่งกลุ่มทรูได้ตั้งใจที่จะใช้เทคโนโลยีที่ทรูมีอยู่มาพัฒนาสื่อการเรียนรู้ที่ให้ทั้งสาระความรู้ สาระบันเทิง ความสนุกสนาน ด้วยการสอดแทรกคุณธรรมให้กับเยาวชน และตั้งใจจะสร้างสรรค์สังคมให้เป็นสังคมแห่งการเรียนรู้แบบยั่งยืน
______________________________
ทรูปลูกปัญญาดึง “เก้า จิรายุ” กระตุ้นวัยรุ่นใช้สื่อดิจิตอลทรู
ทรูปลูกปัญญามีเดียเลือก “เก้า จิรายุ” เป็นแบรนด์แอมบาสเดอร์ในโอกาสครบรอบ 5 ปี เผยมีบุคลิกโดนใจสื่อถึงความเป็นวัยรุ่นยุคดิจิตอลที่ชอบการเรียนรู้และหาประสบการณ์ ผ่านสื่อเทคโนโลยีในการหาคำตอบ เผยพบกับเก้าได้หลายช่องทางตั้งแต่ เว็บไซต์ ทีวี นิตยสาร และกิจกรรมต่างๆ ที่จะจัดขึ้นนับจากนี้ หวังจะเป็นอีกส่วนหนึ่งที่ใช้สื่อดิจิตอลสร้างสรรค์สังคม
นางเนตรชนก วิภาตะศิลปิน รองผู้อำนวยการ หัวหน้าสายงานทรูปลูกปัญญา มีเดีย บมจ.ทรู คอร์ปอเรชั่น กล่าวว่า ทรูปลูกปัญญามีเดียได้ทำการแนะนำ “เก้า จิรายุ ละอองมณี” มาเป็นแบรนด์แอมบาสเดอร์ของทรูปลูกปัญญา มีเดีย ภายใต้แนวคิด “ก้าวไปกับทรูปลูกปัญญา มีเดีย” เพื่อเป็นแรงกระตุ้นให้เยาวชนหันมาสนใจสื่อเพื่อการเรียนรู้ของทรู โดยการเลือก เก้า จิรายุ เนื่องจากเป็นตัวแทนของวัยรุ่นยุคดิจิตอลที่ชอบการเรียนรู้และหาประสบการณ์ใหม่ๆ ด้วยการใช้สื่อเทคโนโลยีในการหาคำตอบ
โดยการเลือกแบนด์แอมบาสเดอร์ในครั้งนี้สอดคล้องกับการดำเนินงานมาใกล้จะครบ 5 ปีแล้ว และที่ผ่านมาได้รับการตอบรับเป็นอย่างดี ซึ่งกลุ่มทรูได้ตั้งใจที่จะใช้เทคโนโลยีที่ทรูมีอยู่มาพัฒนาสื่อการเรียนรู้ที่ให้ทั้งสาระความรู้ สาระบันเทิง ความสนุกสนาน ด้วยการสอดแทรกคุณธรรมให้กับเยาวชน และตั้งใจจะสร้างสรรค์สังคมให้เป็นสังคมแห่งการเรียนรู้แบบยั่งยืน
“คาแรกเตอร์ของ เก้า จิรายุ มีไลฟ์สไตล์ที่สนุกสนานและใช้เทคโนโลยีในการหาความรู้ รักการอ่านและแบ่งปันจึงสามารถสื่อความเป็นทรูปลูกปัญญา มีเดีย ได้เป็นอย่างดี โดย เก้า จิรายุ จะเป็นเสมือนรุ่นพี่ที่คอยแนะนำ ถ่ายทอดความรู้และประสบการณ์ให้แก่รุ่นน้องให้ใช้ชีวิตแบบไม่เหนื่อยผ่านสื่อและกิจกรรมต่างๆ ของทรู ปลูกปัญญามีเดีย”
นางเนตรชนก กล่าวว่า เยาวชนที่สนใจสามารถพบกับ “พี่เก้า” ได้แล้ววันนี้ ผ่านสื่อต่างๆ ได้แก่ เมนู “Page 9” ใน www.trueplookpanya.com ช่องทรูปลูกปัญญา (ทรูวิชั่นส์ช่อง 6), นิตยสารปลูกปัญญา ปลูกความรู้คู่คุณธรรม ตลอดจนกิจกรรมต่างๆ ของทรูปลูกปัญญา มีเดีย อาทิ โครงการสามเณร ปลูกปัญญาธรรม และโครงการประกวดสร้างคลังความรู้กับทรูปลูกปัญญาดอตคอม ซึ่งทรูหวังว่าจะเป็นอีกสื่อหนึ่งที่ช่วยสร้างสรรค์และสนับสนุนให้เยาวชนและภาคการศึกษา และสังคม ได้เข้ามาศึกษาหาความรู้และเพิ่มประสบการณ์
http://www.manager.co.th/CbizReview/ViewNews.aspx?NewsID=9570000117483
ไม่มีความคิดเห็น: